Tokyo Olympics 2020: నేటి నుంచి టోక్యో ఒలంపిక్స్ 2020, భారత్ నుంచి బరిలో ఉన్న 127 అథ్లెట్లు, ఆగష్టు 8 వరకు జరగనున్న మెగా టోర్నమెంట్, ఇండియా షెడ్యూల్ ఇలా ఉంది
Tokyo Olympics 2020 | Photo: Twitter

Tokyo, July 23: ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఎంతో మంది క్రీడాకారుల స్వప్నం, ఎంతో మంది అభిమానులు ఎదురుచూసే క్షణం రానే వచ్చింది. జూలై 23, శుక్రవారం నుంచి జపాన్ రాజధాని టోక్యో వేదికగా ఒలంపిక్స్ క్రీడల మహోత్సవం ప్రారంభమవుతుంది. కరోనా మహమ్మారి విజృంభన కారణంగా 2020లో జరగాల్సిన ఈ క్రీడా వేడుక దాదాపు ఏడాది ఆలస్యంగా ప్రారంభమవుతుంది. మొత్తం 204 దేశాల నుంచి 33 క్రీడాంశాలకు సంబంధించి జరిగే పోటీల్లో మొత్తం 11,500 క్రీడాకారులు పాల్గొంటుండగా ఇందులో భారత్ తరఫున 127 మంది అథ్లెట్లు ( పురుషులు 71, మహిళలు 56 ) పోటీపడుతున్నారు. ఈసారి ఒలంపిక్స్ కోసం అందుబాటులో 339  పతకాలు ఉన్నాయి. దాదాపు రెండు వారాల పాటు ఆగష్టు 8 వరకు ఒలంపిక్ క్రీడలు అలరించనున్నాయి.

క్యాలెండర్ మారినప్పటికీ వీటిని 2020 ఒలంపిక్స్ గానే పరిగణిస్తున్నారు. భారత కాలమానం ప్రకారం ఈరోజు సాయంత్రం 4:30 నుంచి ఒలంపిక్స్ ప్రారంభ వేడుకలు జరగనున్నాయి.  టోక్యో ఒలింపిక్స్ ప్రారంభోత్సవంలో గరిష్టంగా 20 మంది భారతీయ అథ్లెట్లు, 5 మందిఅధికారులు పాల్గొంటారు.  జపనీస్ వర్ణమాల ప్రకారం భారత్ 21వ స్థానంలో మార్చ్ పాస్ట్ చేయనుంది.

కరోనా నేపథ్యంలో ఈ ఏడాది ప్రేక్షకులు లేకుండానే క్రీడలు నిర్వహించనున్నారు. జూలై 12 నుంచే జపాన్ లో అత్యయిక పరిస్థితిని విధించారు. ఈ నేపథ్యంలో టీవీల నుంచే ప్రేక్షకులు, అభిమానులు ఒలంపిక్స్ క్రీడలను వీక్షించాల్సి ఉంటుంది. ఇండియాలో డిడి స్పోర్ట్ మరియు సోని లైవ్ టీవీలు, ఓటీటీల ద్వారా ప్రత్యక్ష ప్రసారం చేయనున్నాయి.

భారత కాలమానం ప్రకారం ఇండియా షెడ్యూల్  ఇలా ఉంది

 

జూలై 23

విలువిద్య (ఆర్చర్) - మహిళల వ్యక్తిగత ర్యాంకింగ్ రౌండ్ - 5:30

విలువిద్య - పురుషుల వ్యక్తిగత ర్యాంకింగ్ రౌండ్ - 9:30

జూలై 24

ఈక్వెస్ట్రియన్ - వ్యక్తిగత డ్రస్సేజ్ గ్రాండ్ ప్రిక్స్ డే 1

షూటింగ్ - మహిళల 10 మీటర్ల ఎయిర్ రైఫిల్ అర్హత - 5:00

టేబుల్ టెన్నిస్ - పురుషుల సింగిల్స్ ప్రాథమిక రౌండ్ - 5:30

టేబుల్ టెన్నిస్ - మహిళల సింగిల్స్ ప్రాథమిక రౌండ్ - 5:30

విలువిద్య - 16 - 6:00 మిశ్రమ జట్టు రౌండ్

హాకీ - మెన్ వర్సెస్ న్యూజిలాండ్ - 6.30

షూటింగ్ - మహిళల 10 మీటర్ల ఎయిర్ రైఫిల్ ఫైనల్ - 7:15

జూడో - మహిళలు 48 కిలోల అన్ని రౌండ్లు - 7:30

టేబుల్ టెన్నిస్ - మిశ్రమ డబుల్స్ రౌండ్ 16 - 7:45

రోయింగ్ - పురుషుల తేలికపాటి డబుల్ స్కల్స్ హీట్స్ - 7:50

బాక్సింగ్ - మహిళల వెల్టర్ వెయిట్ - 8:00

షూటింగ్ - పురుషుల 10 మీటర్ల ఎయిర్ పిస్టల్ అర్హత - 9:30

వెయిట్ లిఫ్టింగ్ - మహిళల 49 కిలోలు - 10:20

విలువిద్య - మిశ్రమ జట్టు పతక రౌండ్లు - 10:45

షూటింగ్ - పురుషుల 10 మీటర్ల ఎయిర్ పిస్టల్ ఫైనల్ - 12:00

బ్యాడ్మింటన్ - పురుషుల డబుల్స్ - చిరాగ్ శెట్టి & సాత్విక్సైరాజ్ రాంకిరెడ్డి vs లీ యాంగ్ & చి-లిన్ వాంగ్ (తైపీ) - 12:20

బ్యాడ్మింటన్ - పురుషుల సింగిల్స్ - బి. సాయి ప్రణీత్ vs మిషా జిల్బెర్మాన్ (ఇజ్రాయెల్) - 13:00

బాక్సింగ్ - పురుషుల వెల్టర్‌వెయిట్ రౌండ్ 32 - వికాస్ క్రిషన్ వర్సెస్ సెవన్‌రెట్స్ క్విన్సీ మెన్సా ఒకాజావా - 15:54

హాకీ - మహిళలు vs నెదర్లాండ్స్ - 17.15

జూలై 25

సెయిలింగ్ - పురుషుల లేజర్ రేడియల్ హీట్స్

సెయిలింగ్ - మహిళల లేజర్ రేడియల్ హీట్స్

షూటింగ్ - మహిళల 10 మీటర్ల ఎయిర్ పిస్టల్ అర్హత– 5:30

షూటింగ్ - పురుషుల స్కీట్ అర్హత - 6:00

జిమ్నాస్టిక్స్ - మహిళల ఆల్‌రౌండ్ అర్హత - 6:30

రోయింగ్ - పురుషుల తేలికపాటి డబుల్ స్కల్స్ రీఛేజ్ - 6:30

టేబుల్ టెన్నిస్ - మిక్స్‌డ్ డబుల్స్ క్వార్టర్ ఫైనల్స్ - 6:30

షూటింగ్ - మహిళల 10 మీటర్ల ఎయిర్ పిస్టల్ ఫైనల్ - 7:45

షూటింగ్ - పురుషుల 10 మీటర్ల ఎయిర్ రైఫిల్ అర్హత - 9:30

టేబుల్ టెన్నిస్ - పురుషుల సింగిల్స్ రౌండ్ 2 - 10:30

టేబుల్ టెన్నిస్ - మహిళల సింగిల్స్ రౌండ్ 2 - 10:30

బ్యాడ్మింటన్ - మహిళల సింగిల్స్ - పి. వి. సింధు వర్సెస్ క్సేనియా పోలికార్పోవా (ఇజ్రాయెల్) - 10:40

షూటింగ్ - పురుషుల 10 మీటర్ల ఎయిర్ రైఫిల్ ఫైనల్ - 12:00

బాక్సింగ్ - మహిళల ఫ్లై వెయిట్ రౌండ్ 32 - M. C. మేరీ కోమ్ vs మిగ్యులినా హెర్నాండెజ్ గార్సియా (డొమినికన్ రిపబ్లిక్) - 13:30

హాకీ - మెన్ వర్సెస్ ఆస్ట్రేలియా - 15.00

బాక్సింగ్ - పురుషుల తేలికపాటి రౌండ్ 32 - మనీష్ కౌశిక్ వర్సెస్ లూక్ మెక్‌కార్మాక్ (గ్రేట్ బ్రిటన్) - 15:06

ఈత - మహిళల 100 మీ బ్యాక్‌స్ట్రోక్ హీట్స్ - 15:32

ఈత - పురుషుల 200 మీటర్ల ఫ్రీస్టైల్ హీట్స్ 15:52

టేబుల్ టెన్నిస్ - మిక్స్డ్ డబుల్స్ సెమీఫైనల్స్ - 16:30

ఈత - పురుషుల 100 మీ బ్యాక్‌స్ట్రోక్ హీట్స్ - 16:49

హాకీ - మహిళలు vs జర్మనీ - 17.45

ఈక్వెస్ట్రియన్ - వ్యక్తిగత డ్రస్సేజ్ గ్రాండ్ ప్రిక్స్ డే 2

జూలై 26

సెయిలింగ్ - పురుషుల లేజర్ వేడి చేస్తుంది

సెయిలింగ్ - మహిళల లేజర్ రేడియల్ హీట్స్

ఫెన్సింగ్ - మహిళల సాబెర్ అన్ని రౌండ్లు - 5:30

విలువిద్య - పురుషుల జట్టు రౌండ్ 16 - 6:00

టేబుల్ టెన్నిస్ - పురుషుల సింగిల్స్ రౌండ్ 2 - 6:30

టేబుల్ టెన్నిస్ - మహిళల సింగిల్స్ రౌండ్ 2 - 6:30

ఈత - పురుషుల 200 మీటర్ల ఫ్రీస్టైల్ సెమీఫైనల్స్ - 7:07

ఈత - పురుషుల 100 మీ బ్యాక్‌స్ట్రోక్ సెమీఫైనల్స్ - 8:01

ఈత - మహిళల 100 మీ బ్యాక్‌స్ట్రోక్ సెమీఫైనల్స్ - 8:23

బాక్సింగ్ - పురుషుల మిడిల్ వెయిట్ రౌండ్ 32 - ఆశిష్ కుమార్ వర్సెస్ ఎర్బీకే తుయోహెటా (చైనా) - 9:06

విలువిద్య - పురుషుల జట్టు పతక రౌండ్లు - 10:15

టేబుల్ టెన్నిస్ - పురుషుల సింగిల్స్ రౌండ్ 3 - 11:00

టేబుల్ టెన్నిస్ - మహిళల సింగిల్స్ రౌండ్ 3 - 11:00

షూటింగ్ - పురుషుల స్కీట్ ఫైనల్ - 12:20

ఈత - పురుషుల 200 మీ సీతాకోకచిలుక వేడి - 15:59

టేబుల్ టెన్నిస్ - మిశ్రమ డబుల్.