Tokyo Olympics 2020: టొక్యో ఒలింపిక్స్‌లో భారత్‌కు మరో పతకం ఖాయం, బాక్సింగ్ విభాగంలో సెమీఫైనల్‌కు దూసుకెళ్లిన లవ్లీనా బోర్గాహిన్, మరోవైపు ఆర్చరీలో జోరు కొనసాగిస్తున్న దీపిక కుమారి
Lovlina Borgohain | Tokyo Olympics 2020 | Twitter Photo

Tokyo, July 30: టోక్యో ఒలింపిక్స్‌లో భారత్‌కు మరో పతకం ఖాయమైంది. యువ బాక్సర్‌ లవ్లీనా బొర్గోహెన్‌ సెమీస్‌కు దూసుకెళ్లింది. శుక్రవారం హోరాహోరీగా సాగిన క్వార్టర్స్‌ పోరులో తైపీకి చెందిన మాజీ ప్రపంచ ఛాంపియన్‌ నీన్‌-చిన్‌పై 4-1 తేడాతో ఘన విజయం సాధించి సెమీస్‌లో బెర్త్‌ ఖరారు చేసుకుంది. అస్సాం రాష్ట్రానికి చెందిన లవ్లీనా తొలిసారి ఒలింపిక్స్‌లో ఆడుతోంది. తొలి ప్రయత్నంలోనే ఒలంపిక్స్ మెడల్ ఖాయం చేసుకోవడం నిజంగా గర్వకారణం. లవ్లీనా సెమీస్‌లో గెలిస్తే ఫైనల్‌కు వెళ్తుంది, ఒకవేళ ఓడిపోయినా కనీసం కాంస్య పతకం దక్కుతుంది.

ఇక, మరోవైపు ఆర్చరీలో దీపిక తన జోరు కొనసాగిస్తుంది. శుక్రవారం ఉదయం జరిగిన ప్రీక్వార్టర్స్‌లో రష్యా క్రీడాకారిణి కేనియా పరోవాపై దీపిక కుమారి థ్రిల్లింగ్ విక్టరీ నమోదు చేసింది. ఈ మ్యాచ్‌లో దీపిక 6-5 తేడాతో షూట్-ఆఫ్‌లో గెలిచింది. ఆర్‌ఓసీకి చెందిన పరోవా ఏడు స్కోరు సాధించగా, దీపిక 10 స్కోర్ సాధించింది. ఈ విజయంతో దీపికా క్వార్టర్ ఫైనల్‌కు చేరుకుంది.

జూలై 30 కోసం భారత అథ్లెట్ల క్రీడాంశాల షెడ్యూల్‌ను ఇక్కడ చూడండి:

(భారత కాలమానం ప్రకారమే సమాయాలు ఇవ్వబడ్డాయి)

గోల్ఫ్

పురుషుల వ్యక్తిగత - రౌండ్ 2: అనిర్బన్ లాహిరి, ఉదయన్ మానే, 04:00 AM కి షెడ్యూల్ చేయబడింది

ఈక్వెస్ట్రియన్

వ్యక్తిగత ఈవెంట్ - డ్రెస్సేజ్ సెషన్ 1: ఫౌడ్ మిర్జా, ఉదయం 05:00 గంటలకు ప్రారంభమవుతుంది; సెషన్ 2 మధ్యాహ్నం 02:00 గంటలకు

షూటింగ్

మహిళల 25 మీ పిస్టల్ - అర్హత రాపిడ్: మను భాకర్, రాహి సర్నోబాట్ - ఉదయం 05:30 గంటలకు ప్రారంభమవుతుంది

విలువిద్య

మహిళల వ్యక్తి - 1/8 తొలగింపులు: దీపిక కుమారి వర్సెస్ క్సేనియా పెరోవా, ఉదయం 06:00 గంటలకు ప్రారంభమవుతుంది

వ్యాయామ క్రీడలు

పురుషుల 3000 మీ. స్టీపుల్‌చేస్ - రౌండ్ 1 - హీట్ 2: అవినాష్ సేబుల్, ఉదయం 06:17 గంటలకు ప్రారంభమవుతుంది

పురుషుల 400 మీ హర్డిల్ - రౌండ్ 1 - హీట్ 5: M.P. జబ్బీర్, ఉదయం 07:25 గంటలకు ప్రారంభమవుతుంది

మహిళల 100 మీటర్ల రౌండ్ 1 హీట్: డ్యూటీ చంద్, 08:00 AM కి మొదలవుతుంది

రిలే టీమ్ - 4x400 మీ రిలే మిక్స్డ్: 04:30 PM కి మొదలవుతుంది

బాక్సింగ్

మహిళల లైట్ వెయిట్ రౌండ్ ఆఫ్ 16: సిమ్రంజిత్ కౌర్ బాత్ వర్సెస్ సుడాపోర్న్ సీసోండీ, 08:18 AM కి షెడ్యూల్ చేయబడింది

మహిళల వెల్టర్‌వెయిట్ క్వార్టర్-ఫైనల్ 2: లోవ్లినా బోర్గోహైన్ వర్సెస్ నీన్-చిన్ చెన్, 08:48 AM కి మొదలవుతుంది

హాకీ

ఇండియా ఉమెన్ వర్సెస్ ఐర్లాండ్ (పూల్ A), 08:15 AM కి మొదలవుతుంది

పురుషుల - ఇండియా వర్సెస్ జపాన్ (పూల్ ఎ), మధ్యాహ్నం 03:00 గంటలకు ప్రారంభమవుతుంది

బ్యాడ్మింటన్

మహిళల సింగిల్స్ క్వార్టర్ ఫైనల్: పి.వి. సింధు వర్సెస్ అకనే యమగుచి, 01:15 PM కి మొదలవుతుంది

సెయిలింగ్ - అన్ని ఈవెంట్‌లు 08:35 AM కి ప్రారంభమవుతాయి

ఉమెన్స్ వన్ పర్సన్ డింగీ - లేజర్ రేడియల్ రేస్ 09, 10: నేత్రా కుమనన్

పురుషుల వన్ పర్సన్ డింఘీ - లేజర్ రేడియల్ రేస్ 09: విష్ణు సర్వనన్

పురుషుల స్కిఫ్ 49er - రేస్ 7,8,9: గణపతి కేలపాండా, వరుణ్ థక్కర్